ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

» Enter Pinkkeyhost Website «

เว็บโฮสติ้ง Pinkkeyhost :: Support Center
Pinkkeyhost
หน้า: 1
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาโดเมนเก่ามาได้อย่างไรครับ มันหมดอายุไปนานแล้ว?  (อ่าน 13317 ครั้ง)
otto
Newbie
*

« เมื่อ: 06 มิ.ย. 2007 13:11 »

สอบถามเรื่องโดเมนนิดนึงครับ

โดเมนเก่าของผมสมัยที่เช่าพื้นที่กับ nwt ผมเอาคืนมาไม่ได้จึงรอให้มันหมดอายุไปเอง นี่ก็หมดอายุมาตั้งนานแล้ว (นานประมาณปีนึงแล้ว) แต่เวลาเช็คโดยเรียกเว็บเพจชื่อนี้ มันยังมีอยู่้ลย ชื่อเหมือนยังไม่ว่างเลย อย่างนี้เราจะตรวจสอบอย่างไรได้บ้างว่าจะว่างเมื่อไหร่ครับ ..

ปล.ถ้าสมมุติว่าใช้เวลาอีกไม่นานผมก็จะรอไปก่อน แต่ถ้าไม่แน่นอนว่านานเท่าไหร ผมก็อาจจดเป็นชื่อใหม่แทนไปเลย

โฮสดี เพราะมีผู้ดูแลดี มันเป็นสัจธรรม ...
PinkkeyHost
Online Supported
Administrator
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2007 18:48 »

ถ้านานขนาดเป็นปีแล้วยังไม่ว่างให้จด คงต้องทำใจแล้วครับ ว่าโดเมนเข้าไปอยู่ในระบบ domain for sale แล้ว
โดยปกติจะไม่เกิน 90 วันครับ

otto
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2007 18:08 »

ขอบคุณครับ ...

ถามอีกนิดครับ คือถ้าผมจะจดโดเมนเนมเพิ่มอีกชื่อ สามารถให้คุณแมนจดแล้วให้ชื่อมันอยู่ในบัญชีเดียวกับ 2 ชื่อที่จดไปคราวที่แล้วได้ไหมครับ เพราะจะได้ล็อกอินที่เดียวแล้วสามารถเปลี่ยนแปลงรายละเอียดของโดเมนทั้งหมดได้ จะได้ไม่ต้องจำมากเพราะตอนนี้มันเริ่ม งงๆ เรื่องว่าชื่อนั้นๆจดกับใครแล้วล่ะครับ  Cheesy

โฮสดี เพราะมีผู้ดูแลดี มันเป็นสัจธรรม ...
PinkkeyHost
Online Supported
Administrator
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2007 10:53 »

กรณีที่จดโดเมนตั้งแต่ 2 ชื่อขึ้นไป
จะเปิดเป็น retails account ให้ครับ
สามารถจัดการแก้ไขโดเมนที่จดได้ทั้งหมดผ่าน account นี้
และสามารถจด/ต่ออายุได้เองผ่านบัตรเครดิตได้อีกด้วย
หรือจะใช้วิธีโอนเงินแบบเดิมก็ได้เช่นกันครับ

ขออภัยที่ตอบช้าไปหน่อยครับ

หน้า: 1
  พิมพ์