ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

» Enter Pinkkeyhost Website «

เว็บโฮสติ้ง Pinkkeyhost :: Support Center
Pinkkeyhost
หน้า: 1
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณแมน Check Domain ชื่อไม่อัพเดทครับ  (อ่าน 21130 ครั้ง)
otto
Newbie
*

« เมื่อ: 15 ก.พ. 2007 21:49 »

ผมจะให้คุณแมนจดโดเมนให้ เลยลองเช็คชื่อโดเมนที่ http://domain.pinkkeyhost.com/ ปรากฏว่าเป็นชื่อโดเมนว่าง แต่เมื่อเช็คเทียบกับ www.checkdomain.com/ ปรากฎว่าไม่ว่าง 3 ชื่อที่ลอง ผลออกมาไม่เหมือนกันครับ ลองตรวจสอบดูนะครับ

โฮสดี เพราะมีผู้ดูแลดี มันเป็นสัจธรรม ...
PinkkeyHost
Online Supported
Administrator
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2007 23:51 »

ยังไง pm ชื่อโดเมนมาหน่อยครับ จะได้ตรวจสอบได้ง่ายขึ้น
ถ้าเป็นพวก .com .net .org เช็คผ่าน domain.pinkkeyhost.com น่าจะให้ผลถูกต้องนะครับ
แต่ถ้า . แปลกๆ อาจจะไม่ตรงก็ได้ ส่วนที่ www.checkdomain.com ผมไม่เคยใช้ครับ
ยังไงโดเมนที่บอกไม่ว่างลองเช็ค whois ดูว่าใครเป็นเจ้าของและจดเมื่อไหร่ดูครับ
http://www.internic.com/whois.html  http://www.geektools.com/whois.php

otto
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ก.พ. 2007 05:37 »

ผม PM ชื่อที่ต้องการจดโดเมนไปให้แล้วนะครับ แต่ผมลองเช็ค whois ดูแล้วเหมือนมีเจ้าของ แต่ไม่ได้ใช้งานครับ ถ้าจดไม่ได้เดึ๋ยวผมค่อยลองหาชื่อใหม่แล้วจะส่งไปให้อีกทีนะครับ

เพิ่มเติม :

ปล.เรื่องเช็คโดเมนผมอาจเข้าใจผิด Available Extensions คงหมายถึงยังมีนามสกุลอื่นว่างอยู่ แต่ผมไม่ได้สังเกตุมั้งครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2007 08:42 โดย otto » บันทึกการเข้า

โฮสดี เพราะมีผู้ดูแลดี มันเป็นสัจธรรม ...
otto
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ก.พ. 2007 13:30 »

ผม PM บอกไป 2 ชื่อโดเมนแล้วนะครับ ชื่อยังว่างอยู่ ณ ตอนนี้..

เสียดายเป็นวันเสาร์ อาทิตย์ ต้องรอวันจันทร์โน่นแหนะ กลัวโดนจดตัดหน้า ..  Tongue

jane
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ก.พ. 2007 16:37 »

โดเมน จดได้ทันทีนะครับ  ไม่มีวันหยุดเสาร์อาทิตย์   ถ้าคนจดว่างทำให้นะครับ   Smiley   ถ้าด่วนมาก น่าโทรไป confirm คุณแมนเลยน่าจะสบายมาก..
เพราะให้เพื่อนโทรไปเช่าโฮส  แป๊ปเดียวได้ username/password  มาทำเวปแล้ว ....
PinkkeyHost
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ก.พ. 2007 15:22 »

ในเวบบอร์ดนี้ กับส่ง pm (รวมถึง tht ด้วย) อาจจะไม่ค่อยได้เช็คบ่อยครับ
ถ้าเรื่องด่วน โทรมาดีที่สุดครับ หรือลองลงมาก็คือ ส่งอีเมล์มาที่ support at pinkkeyhost .com ครับ

PinkkeyHost
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 2007 23:14 »

ตกลงยังเอาอยู่หรือเปล่าครับ เงียบไปเลย ถ้าเอารบกวนโอนเงินมาได้เลยครับ  Smiley

otto
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 2007 08:47 »

โอนเงินไปเมื่อวาน(อังคาร) 800 บาท แล้วนะครับ พอดีติดธุระนิดหน่อยครับ ..   Smiley

จดโดเมนเป็นชื่อที่ส่งให้ทาง pm ทั้ง 2 ชื่อเลยนะครับ ส่วนรายละเอียด ชื่อ ที่อยู่ เจ้าของ ให้คุณแมนใส่รายละเอียดไปก่อน แล้วผมค่อยเข้าไปแก้ไขภายหลัง.

otto
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ก.พ. 2007 09:06 »

อ่า ... Cheesy

เมื่อกี้เปิดเมล์ เลยเพิ่งเห็นข้อความทาง pm ที่คุณแมนส่งมา ขอบคุณมากครับที่จดโดเมนให้ก่อน ..

เลยมาโพสต์แจ้งให้ทราบครับ... Grin

edit :
ปล1.คุณแมนเช็คข้อความทาง pm ด้วยนะครับ มีข้อสงสัยนิดหน่อย ..
ปล2.email ที่ใช้ติดต่อเรื่องโดเมนที่บอกทาง pm ไป อันแรกบอกผิดไปครับ ให้ใช้ email ที่ส่งทาง pm ฉบับล่าสุดนะครับ .. Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2007 09:35 โดย otto » บันทึกการเข้า

PinkkeyHost
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ก.พ. 2007 13:51 »

เรียบร้อยครับ
ส่ง login ไปให้ทางอีเมล์แล้วนะครับ
หากมีปัญหาการใช้งานแจ้งมาได้ตลอดเวลาครับ

ว่าแค่โอนเงินแล้วไม่ยอมบอกว่าโอนเข้า ธนาคารใหน ผมเช็คเหนื่อยนะเนี่ย  Wink

otto
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ก.พ. 2007 14:01 »

Cheesy Cheesy Grin

ขอโทษทีครับคุณแมน..  Grin

พอดีช่วงนี้มันยุ่งๆ เลยให้คนไปโอนให้ พอกลับมาเขาก็ไม่ได้ให้ใบอะไรกับผม บอกแต่เพียงว่าโอนเรียบร้อยแล้ว ผมก็เลยลืมไปว่าต้องบอกคุณแมนว่าแบงค์ไหนด้วยเลย พึ่งจะนึกออกว่าลืมอะไร... Cheesy

หน้า: 1
  พิมพ์